Phù hiệu cấp cho xe ô tô kinh doanh vận tải có giá trị bao lâu?

Ngày hỏi:27/09/2021

Phù hiệu cấp cho xe ô tô kinh doanh vận tải thì có giá trị bao lâu? Nhờ hỗ trợ quy định giúp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Phù hiệu cấp cho xe ô tô kinh doanh vận tải có giá trị bao lâu?
      (ảnh minh họa)
    • Điểm a Khoản 2 Điều 22 Nghị định 10/2020/NĐ-CP có quy định về thời hạn có giá trị của phù hiệu, theo đó:

      Phù hiệu cấp cho xe ô tô kinh doanh vận tải, phù hiệu cấp cho xe trung chuyển có giá trị 07 năm hoặc theo đề nghị của đơn vị kinh doanh vận tải (thời gian đề nghị trong khoảng từ 01 năm đến 07 năm) và không quá niên hạn sử dụng của phương tiện.

      Như vậy, phù hiệu cấp cho xe ô tô kinh doanh vận tải có giá trị 07 năm hoặc theo đề nghị của đơn vị kinh doanh vận tải (thời gian đề nghị trong khoảng từ 01 năm đến 07 năm) và không quá niên hạn sử dụng của phương tiện.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn