Phương thức khai thác tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:16/05/2018

Phương thức khai thác tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Thúy Hà. Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa được khai thác theo những phương thức nào? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Căn cứ theo Khoản 1 Điều 11 Nghị định 45/2018/NĐ-CP quy định về quản lý, sử dụng và khai thác tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa do Thủ tướng Chính phủ ban hành thì phương thức khai thác tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa đuợc quy đinh như sau:

    - Cơ quan được giao quản lý tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa trực tiếp tổ chức khai thác tài sản;

    - Cho thuê quyền khai thác tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa;

    - Chuyển nhượng có thời hạn quyền khai thác tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa.

    Trên đây là nội dung trả lời về phương thức khai thác tài sản kết cấu hạ tầng giao thông đường thủy nội địa. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 45/2018/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:



THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn