Phương tiện không được dừng đỗ xe ở đâu?

Ngày hỏi:10/05/2014
Phương tiện không được dừng đỗ xe ở đâu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Căn cứ vào Khoản 4 Điều 18 Luật giao thông đường bộ số 23/2008/QH12 quy định về việc dừng đỗ phương tiện như sau:

      4. Người điều khiển phương tiện không được dừng xe, đỗ xe tại các vị trí sau đây:

      a) Bên trái đường một chiều;

      b) Trên các đoạn đường cong và gần đầu dốc tầm nhìn bị che khuất;

      c) Trên cầu, gầm cầu vượt;

      d) Song song với một xe khác đang dừng, đỗ;

      đ) Trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường;

      e) Nơi đường giao nhau và trong phạm vi 5 mét tính từ mép đường giao nhau;

      g) Nơi dừng của xe buýt;

      h) Trước cổng và trong phạm vi 5 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức;

      i) Tại nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe;

      k) Trong phạm vi an toàn của đường sắt;

      l) Che khuất biển báo hiệu đường bộ.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn