Quy định chung về khung giá dịch vụ vận chuyển hành khách trên đường bay nội địa

Ngày hỏi:03/06/2019

Xin chào anh chị, theo thông tin tôi được biết vừa có quy định về khung giá vận chuyển hành khách trên các đường bay nội địa. Anh chị cho tôi hỏi quy định chung về khung giá dịch vụ vận chuyển hành khách trên đường bay nội địa như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điều 3 Thông tư 17/2019/TT-BGTVT (có hiệu lực ngày 01/07/2019) Quy định chung về khung giá dịch vụ vận chuyển hành khách như sau:

      - Nguyên tắc xác định khung giá dịch vụ vận chuyển hành khách quy định tại Điều 3 Thông tư số 36/2015/TT-BGTVT ngày 24 tháng 7 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải về quản lý giá dịch vụ vận chuyển hàng không nội địa và giá dịch vụ chuyên ngành hàng không.

      - Khung giá dịch vụ vận chuyển hành khách trên đường bay nội địa có dải giá từ 0 (không) đồng đến mức tối đa của từng nhóm cự ly bay. Hãng hàng không quyết định dải giá dịch vụ vận chuyển hành khách trong khung giá dịch vụ vận chuyển hành khách đảm bảo phù hợp với chi phí sản xuất kinh doanh thực tế của từng chuyển bay.

      Trên đây là quy định chung về khung giá dịch vụ vận chuyển hành khách trên đường bay nội địa.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn