Tàu khách là gì?

Ngày hỏi:23/05/2017

Tàu khách là gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Quách Tuân hiện đang sống và làm việc tại Thanh Hóa. Tôi có đang tìm hiểu về phương tiện thủy nội địa. Tôi muốn biết tàu khách là gì? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tàu khách được quy định tại Khoản 3 Điều 3 Nghị định 111/2014/NĐ-CP quy định niên hạn sử dụng của phương tiện thủy nội địa và niên hạn sử dụng của phương tiện thủy được phép nhập khẩu, theo đó:

      Tàu khách là phương tiện thủy nội địa có sức chở trên 12 người.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về phương tiện thủy nội địa tàu khách. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Nghị định 111/2014/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn