Tàu ngầm và các phương tiện đi ngầm khác phải di chuyển như thế nào khi ở trong lãnh hải?

Ngày hỏi:19/05/2018

Tàu ngầm và các phương tiện đi ngầm khác phải di chuyển như thế nào khi ở trong lãnh hải? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Tiến Minh. Hiện tôi đang có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Tàu ngầm và các phương tiện đi ngầm khác phải di chuyển như thế nào khi ở trong lãnh hải? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Điều 20 Công ước về Luật biển năm 1982 thì vấn đề này được quy định như sau:

      Ở trong lãnh hải, tàu ngầm và các phương tiện đi ngầm khác buộc phải đi nổi và phải treo cờ quốc tịch.

      Trên đây là nội dung trả lời về việc di chuyển của tàu ngầm và các phương tiện đi ngầm khác ở trong lãnh hải. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại tại Công ước về Luật biển năm 1982.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn