Thẩm định tổ chức thẩm định báo cáo nghiên cứu khả thi dự án nạo vét vùng nước cảng biển

Ngày hỏi:23/08/2019

Xin chào, anh chị cho tôi hỏi việc thẩm định tổ chức thẩm định báo cáo nghiên cứu khả thi dự án nạo vét vùng nước cảng biển được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 30 Nghị định 159/2018/NĐ-CP thì Thẩm định tổ chức thẩm định báo cáo nghiên cứu khả thi dự án như sau:

      - Ủy ban nhân dân cấp tỉnh tổ chức thẩm định báo cáo nghiên cứu khả thi dự án xã hội hóa nạo vét vùng nước đường thủy nội địa quốc gia, dự án xã hội hóa nạo vét vùng nước đường thủy nội địa địa phương theo quy định pháp luật hiện hành.

      - Bộ Giao thông vận tải tổ chức thẩm định báo cáo nghiên cứu khả thi dự án xã hội hóa nạo vét vùng nước cảng biển theo quy định pháp luật hiện hành.

      Trên đây là quy định về nội dung báo cáo nghiên cứu khả thi dự án nạo vét vùng nước cảng biển.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn