Thẩm quyền công bố đóng luồng đường thủy nội địa

Ngày hỏi:02/04/2021

Cho hỏi ai có thẩm quyền công bố đóng luồng đường thủy nội địa?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 11 Nghị định 08/2021/NĐ-CP có quy định thẩm quyền công bố đóng luồng đường thủy nội địa như sau:

      Cơ quan quyết định công bố mở luồng quy định tại khoản 2 Điều 9 Nghị định này đồng thời là cơ quan có thẩm quyền quyết định công bố đóng luồng.

      Cụ thể như sau:

      - Bộ Giao thông vận tải quyết định công bố đóng luồng quốc gia, luồng chuyên dùng nối với luồng quốc gia;

      - Ủy ban nhân dân cấp tỉnh quyết định công bố đóng luồng địa phương, luồng chuyên dùng nối với luồng địa phương.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn