Thẩm quyền công bố hoạt động cảng, bến thủy nội địa

Ngày hỏi:06/04/2021

Cho hỏi ai có thẩm quyền công bố hoạt động cảng, bến thủy nội địa? Nhờ ad tư vấn ạ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 18 Nghị định 08/2021/NĐ-CP có quy định về thẩm quyền công bố hoạt động cảng, bến thủy nội địa như sau:

      Cơ quan thỏa thuận thông số kỹ thuật xây dựng cảng, bến thủy nội địa quy định tại khoản 2 Điều 15 Nghị định này đồng thời là cơ quan có thẩm quyền công bố hoạt động cảng, bến thủy nội địa.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn