Thẩm quyền thỏa thuận thông số kỹ thuật xây dựng luồng đường thủy nội địa

Ngày hỏi:29/03/2021

Cho hỏi quy định về thẩm quyền thỏa thuận thông số kỹ thuật xây dựng luồng đường thủy nội địa?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 1, 2 Điều 8 Nghị định 08/2021/NĐ-CP có quy định: Trước khi phê duyệt dự án đầu tư xây dựng luồng đường thủy nội địa chủ đầu tư phải thỏa thuận về thông số kỹ thuật của luồng với cơ quan có thẩm quyền quy định tại khoản 2 Điều này.

      Thẩm quyền thỏa thuận

      + Cục Đường thủy nội địa Việt Nam thỏa thuận về thông số kỹ thuật luồng quốc gia, luồng chuyên dùng nối với luồng quốc gia;

      + Sở Giao thông vận tải thỏa thuận về thông số kỹ thuật luồng địa phương, luồng chuyên dùng nối với luồng địa phương.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn