Thiết bị đóng đường chạy tàu nửa tự động coi như bị hỏng trong trường hợp nào?

Ngày hỏi:13/09/2019

Xin chào, tôi đang tìm hiểu về quy chuẩn chạy tàu và công tác dồn đường sắt. Thiết bị đóng đường chạy tàu nửa tự động coi như bị hỏng trong trường hợp nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 45 Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia QCVN 07:2011/BGTVT về chạy tàu và công tác dồn đường sắt thì:

      Trong những trường hợp dưới đây, thiết bị đóng đường nửa tự động coi như bị hỏng và phải đình chỉ sử dụng:

      1. Không thể tự động đóng tín hiệu ra ga hoặc thông qua;

      2. Không thể mở tín hiệu ra ga hoặc thông qua khi khu gian thanh thoát;

      3. Tín hiệu đóng đường phát ra tuỳ tiện;

      4. Không phát được hoặc không nhận được tín hiệu đóng đường;

      5. Máy đóng đường không đủ niêm phong.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn