Thời hạn cấp lại Giấy phép kinh doanh cảng hàng không là bao lâu?

Ngày hỏi:14/05/2019

Tìm hiểu quy định của pháp luật về việc cấp giấy phép kinh doanh tại cảng hàng không. Có thắc mắc sau tôi chưa nắm rõ mong nhận phản hồi. Thắc mắc có nội dung: Thời hạn cấp lại Giấy phép kinh doanh cảng hàng không là bao lâu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời hạn cấp lại Giấy phép kinh doanh cảng hàng không quy định tại Khoản 6 Điều 1 Thông tư 51/2018/TT-BGTVT sửa đổi Thông tư 17/2016/TT-BGTVT hướng dẫn quản lý, khai thác cảng hàng không, sân bay do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành, cụ thể như sau:

      Trong thời hạn 03 ngày làm việc kể từ ngày nhận được đề nghị, Cục Hàng không Việt Nam có trách nhiệm xem xét, quyết định cấp lại Giấy phép hoặc thông báo bằng văn bản lý do từ chối cấp Giấy phép cho người đề nghị.

      Bên cạnh đó, Thông tư cũng quy định Hồ sơ đề nghị cấp lại Giấy phép kinh doanh cảng hàng không gồm:

      - Văn bản đề nghị cấp lại Giấy phép theo Mẫu số 12 quy định tại Phụ lục ban hành kèm theo Thông tư này;

      - Các tài liệu có liên quan đối với trường hợp thay đổi nội dung Giấy phép (nếu có).

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT