Thời hạn giấy phép lái xe hạng D

Ngày hỏi:01/06/2017

Thời hạn giấy phép lái xe hạng D là bao lâu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Nguyễn Văn Hùng, sống tại Tp.HCM, hiện đang làm việc trong lĩnh vực giao thông đường bộ. Tôi đang tìm hiểu về thời hạn giấy phép lái xe hạng D. Cho tôi hỏi thời hạn giấy phép lái xe hạng D quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời hạn giấy phép lái xe hạng D được quy định tại Khoản 4 Điều 17 Thông tư 12/2017/TT-BGTVT Quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ như sau:

      Giấy phép lái xe hạng C, D, E, FB2, FC, FD, FE có thời hạn 05 năm, kể từ ngày cấp.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thời hạn giấy phép lái xe hạng D. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 12/2017/TT-BGTVT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn