Thời hạn phù hiệu xe nội bộ là bao lâu?

Ngày hỏi:14/04/2018

Thời hạn phù hiệu xe nội bộ là bao lâu? Xin chào Ban biên tập, tôi là Ngọc Minh hiện đang sống và làm việc tại Bình Dương. Tôi hiện đang tìm hiểu về việc kinh doanh vận tải bằng xe ô tô. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi thời hạn phù hiệu xe nội bộ là bao lâu? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập.  

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thời hạn phù hiệu xe nội bộ được quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 54 Thông tư 63/2014/TT-BGTVT quy định về tổ chức, quản lý hoạt động vận tải hành khách, vận tải hàng hóa bằng xe ô tô và dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ, cụ thể:

      Phù hiệu “XE NỘI BỘ” có giá trị 07 năm và không quá niên hạn sử dụng của phương tiện.

      Ngoài ra liên quan tới vấn đề này chúng tôi sẽ gửi đến bạn những thông tin sau:

      Phù hiệu “XE NỘI BỘ”

      1. Hình minh họa

      2. Kiểu (phông) chữ và cỡ chữ

      Nội dung

      Kiểu chữ

      Chiều cao chữ
      (chưa có dấu)

      Chiều rộng chữ

      “Số........../.........”

      Times New Roman

      Cỡ chữ 16 - 18

      “XE NỘI BỘ”

      Times New Roman
      (in hoa) kéo dãn

      20 mm ± 3 mm

      15 mm ± 3 mm

      “Đơn vị:”

      “Biển đăng ký:

      “Có giá trị đến”

      Times New Roman

      Cỡ chữ 16 - 18

      3. Kính thước phù hiệu

      Chiều dài: Ddài = 200 mm ± 20 mm

      Chiều rộng: Crộng = 100 mm ± 15 mm

      4. Màu sắc của phù hiệu: Khung viền và chữ bên trong màu xanh, nền màu trắng.

      Trên đây là tư vấn về thời hạn phù hiệu xe nội bộ. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo Thông tư 63/2014/TT-BGTVT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn