Thủ tục cấp Chứng chỉ chuyên môn đại lý tàu biển

Ngày hỏi:06/11/2018

Để phục vụ cho nhu cầu công việc, tôi có thắc mắc mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Cho tôi hỏi thủ tục cấp Chứng chỉ chuyên môn đại lý tàu biển được quy định như thế nào? Tôi có thể tham khảo vấn đề này ở đâu? Hy vọng sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập.

Lê Tuấn (090***)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Thủ tục cấp Chứng chỉ chuyên môn đại lý tàu biển
    (ảnh minh họa)
  • Theo quy định tại Điều 3 Thông tư 13/2017/TT-BGTVT thì Chứng chỉ chuyên môn đại lý tàu biển do cơ sở đào tạo chứng nhận cho người tham dự khóa học sau khi hoàn thành chương trình đào tạo nhân viên đại lý tàu biển.

    - Nội dung đào tạo nhân viên đại lý tàu biển bao gồm:

    Khối lượng kiến thức đối với nội dung đào tạo là 03 học phần, với thời gian thực học là 45 (bốn mươi lăm) tiết.

    2. Các học phần bao gồm:

    a) Học phần I (15 tiết học) về kiến thức pháp luật hàng hải, hải quan, biên phòng, kiểm dịch và các điều ước quốc tế có liên quan;

    b) Học phần II (15 tiết học) về nghiệp vụ đại lý tàu biển;

    c) Học phần III (15 tiết học) về tiếng Anh chuyên ngành.

    - Thẩm quyền cấp: Các cơ sở đào tạo và Hiệp hội Đại lý và Môi giới Hàng hải Việt Nam.

    Ban biên tập thông tin đến bạn!

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Hoạt động chuyên môn
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn