Tiêu phản quang trong giao thông đường bộ không được sử dụng trong những trường hợp nào?

Ngày hỏi:01/11/2018

Tôi được biết tiêu phản quang là thiết bị dẫn hướng được sử dụng để đảm bảo an toàn trong giao thông đường bộ, nhưng có thắc mắc sau tôi mong nhận phản hồi từ Ban biên tập. Cụ thể: Tiêu phản quang trong giao thông đường bộ không được sử dụng trong những trường hợp nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tiêu phản quang trong giao thông đường bộ không được sử dụng trong những trường hợp quy định tại Điều 61 Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia QCVN 41:2016/BGTVT về báo hiệu đường bộ, như sau:

      - Trên mặt đường đã được gắn đinh phản quang liên tục;

      - Đã sử dụng tiêu phản quang dạng mũi tên trong các đường cong;

      - Tại những nơi có đèn đường chiếu sáng liên tục về ban đêm;

      - Làn đường mở rộng dần theo chiều xe chạy.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn