Tổ chức tư vấn lập quy hoạch cảng hàng không, sân bay phải có năng lực chuyên môn thế nào?

Ngày hỏi:18/02/2021

Theo quy định mới nhất thì tổ chức tư vấn lập quy hoạch cảng hàng không, sân bay phải có năng lực chuyên môn như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tổ chức tư vấn lập quy hoạch cảng hàng không, sân bay phải có năng lực chuyên môn thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điều 17 Nghị định 05/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 10/03/2021) thì tổ chức tư vấn lập quy hoạch cảng hàng không, sân bay phải có năng lực chuyên môn như sau:

      1. Tổ chức tư vấn lập quy hoạch cảng hàng không, sân bay phải có các chuyên gia tư vấn đáp ứng điều kiện quy định tại khoản 2, khoản 3 Điều này.

      2. Chuyên gia tư vấn là chủ nhiệm đồ án quy hoạch cảng hàng không, sân bay phải có kinh nghiệm là chủ nhiệm 01 đồ án quy hoạch tối thiểu tương đương cùng cấp hoặc đã chủ trì thực hiện tối thiểu 02 đồ án quy hoạch cấp thấp hơn hoặc trực tiếp tham gia lập ít nhất 03 đồ án quy hoạch trong lĩnh vực hàng không.

      3. Chuyên gia tư vấn tham gia lập đồ án quy hoạch cảng hàng không, sân bay phải có bằng đại học trở lên, đã có 03 năm kinh nghiệm chuyên môn trong công việc đảm nhận.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn