Tổng thời gian khóa đào tạo lái các hạng được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:19/10/2019

Theo quy đinh mới thì tổng thời gian khóa đào tạo lái các hạng được quy định như thế nào? Mong nhận được phản hồi từ anh chị.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm b Khoản 9 Điều 1 Thông tư 38/2019/TT-BGTVT (Có hiệu lực ngày 01/12/2019) quy định tổng thời gian khóa đào tạo lái các hạng, cụ thể như sau:

      SỐ TT

      NỘI DUNG

      ĐƠN VỊ TÍNH

      HẠNG GIẤY PHÉP LÁI XE

      Hạng B1

      Hạng B2

      Hạng C

      Học xe số tự động

      Học xe số cơ khí

      1

      Ôn và kiểm tra kết thúc khóa học

      ngày

      3

      4

      4

      4

      2

      Số ngày thực học

      ngày

      59,5

      69,5

      73,5

      115

      3

      Số ngày nghỉ lễ, khai giảng, bế giảng

      ngày

      14

      15

      15

      21

      4

      Cộng số ngày/khóa đào tạo

      ngày

      76,5

      88,5

      92,5

      140

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn