Trách nhiệm của cơ sở đào tạo lái xe ô tô

Ngày hỏi:15/10/2016

Trách nhiệm của cơ sở đào tạo lái xe ô tô được quy định như thế nào? Chào các anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật, em tên là Hoàng Thu Lan, email là lan***@gmail.com. Em rất thắc mắc về trách nhiệm của cơ sở đào tạo lái xe ô tô được quy định ra sao? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Trách nhiệm của cơ sở đào tạo lái xe ô tô đã được quy định cụ thể tại Khoản 5 Điều 26 Nghị định 65/2016/NĐ-CP về điều kiện kinh doanh dịch vụ đào tạo lái xe ô tô và dịch vụ sát hạch lái xe.

    Theo đó, cơ sở đào tạo lái xe ô tô có trách nhiệm như sau:

    a) Tổ chức đào tạo mới và nâng hạng giấy phép lái xe theo lưu lượng, thời hạn, địa điểm, hạng giấy phép lái xe ghi trong giấy phép đào tạo lái xe;

    b) Duy trì, tăng cường cơ sở vật chất, trang thiết bị phục vụ giảng dạy; quản lý đội ngũ giáo viên bảo đảm điều kiện theo quy định.

    Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trách nhiệm của cơ sở đào tạo lái xe ô tô. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 65/2016/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn