Trang phục của sát hạch viên

Ngày hỏi:24/10/2019

Theo quy định mới của Thông tư 38 quy định như thế nào về trang phục của sát hạch viên? Nhờ giải đáp. Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm c Khoản 15 Điều 1 Thông tư 38/2019/TT-BGTVT (Có hiệu lực ngày 01/12/2019) quy định về trang phục của sát hạch viên, cụ thể như sau:

      - Khi thi hành nhiệm vụ, sát hạch viên phải mặc trang phục theo quy định tại Phụ lục 25 ban hành kèm theo Thông tư này và đeo thẻ sát hạch viên theo quy định tại khoản 4 Điều này.

      - Trang phục

      Trang phục của sát hạch viên lái xe cơ giới đường bộ bao gồm: Áo, quần, váy nữ, cà vạt (cravat), thắt lưng, giầy da, bít tất và băng đỏ (đối với Tổ trưởng sát hạch).

      - Tiêu chuẩn và niên hạn cấp phát

      STT

      Tên trang phục

      Số lượng

      Niên hạn cấp phát

      1

      Áo Vest

      01 chiếc

      03 năm

      2

      Áo thu - đông

      02 chiếc

      03 năm

      3

      Áo xuân - hè

      02 chiếc

      03 năm

      4

      Quần nam

      02 chiếc

      03 năm

      5

      Quần nữ

      01 chiếc

      03 năm

      6

      Váy nữ

      01 chiếc

      03 năm

      7

      Giầy da

      01 đôi

      03 năm

      8

      Cà vạt

      01 chiếc

      03 năm

      9

      Thắt lưng

      01 chiếc

      03 năm

      10

      Bít tất

      06 đôi

      03 năm

      11

      Băng đỏ

      01 chiếc

      03 năm

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT