Trình tự cho ý kiến đối với công trình bảo đảm an ninh, quốc phòng trên đường thủy nội địa địa phương

Ngày hỏi:03/11/2016

Trình tự cho ý kiến đối với công trình bảo đảm an ninh, quốc phòng trên đường thủy nội địa địa phương được quy định như thế nào? Bạn đọc Bình Minh, địa chỉ mail binh_minh****@gmail.com hỏi: Chào mọi người, em có một vấn đề hi vọng được các anh chị trong Thư ký luật giải đáp. Bố em làm bên quản lý giao thông đường thủy nội địa, năm nay cũng được gần 10 năm rồi. Hiện tại do một số vấn đề phát sinh nên bố em đang phải nghiên cứu một số vấn đề pháp luật liên quan. Cho em hỏi: Trình tự cho ý kiến đối với công trình bảo đảm an ninh, quốc phòng trên đường thủy nội địa địa phương được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp em. Xin cám ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trình tự cho ý kiến đối với công trình bảo đảm an ninh, quốc phòng trên đường thủy nội địa địa phương được quy định tại Khoản 2 Điều 14 Thông tư 15/2016/TT-BGTVT Quy định về quản lý đường thủy nội địa do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành, theo đó:

      a) Sở Giao thông vận tải tiếp nhận hồ sơ. Trường hợp hồ sơ chưa rõ ràng, đầy đủ theo quy định thì trong thời hạn 02 (hai) ngày làm việc, kể từ ngày nhận được hồ sơ, Sở Giao thông vận tải phải hướng dẫn tổ chức, cá nhân hoàn thiện hồ sơ;

      b) Chậm nhất 05 (năm) ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ, Sở Giao thông vận tải báo cáo kết quả thẩm định trình Ủy ban nhân dân cấp tỉnh;

      c) Chậm nhất 05 (năm) ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ do Sở Giao thông vận tải trình, Ủy ban nhân dân cấp tỉnh có văn bản cho ý kiến.

      Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật về trình tự cho ý kiến đối với công trình bảo đảm an ninh, quốc phòng trên đường thủy nội địa địa phương, được quy định tại Thông tư 15/2016/TT-BGTVT. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn