Trường hợp nào cấp lại Giấy chứng nhận giáo viên dạy thực hành lái xe ô tô?

Ngày hỏi:14/10/2016

Trường hợp nào cấp lại Giấy chứng nhận giáo viên dạy thực hành lái xe ô tô? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Chào các anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật, em tên là Thuỷ Tiên. Em vừa mới làm mất Giấy chứng nhận giáo viên dạy thực hành lái xe ô tô nên muốn xin cấp lại nhưng không biết có được hay không. Vì vậy xin Ban biên tập tư vấn giúp: rường hợp nào cấp lại Giấy chứng nhận giáo viên dạy thực hành lái xe ô tô? Em xin cảm ơn, email của em là: tien***@gmail.com.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Trường hợp cấp lại Giấy chứng nhận giáo viên dạy thực hành lái xe ô tô đã được quy định cụ thể tại Khoản 1 Điều 8 Nghị định 65/2016/NĐ-CP về điều kiện kinh doanh dịch vụ đào tạo lái xe ô tô và dịch vụ sát hạch lái xe.

    Theo đó, Giấy chứng nhận giáo viên dạy thực hành lái xe ô tô được cấp lại trong trường hợp:  bị mất, bị hỏng, có sự thay đổi liên quan đến nội dung của giấy chứng nhận giáo viên dạy thực hành lái xe.

    Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trường hợp cấp lại Giấy chứng nhận giáo viên dạy thực hành lái xe ô tô. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 65/2016/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn