Trường hợp nào thu hồi Giấy chứng nhận vùng hoạt động hoa tiêu hàng hải?

Ngày hỏi:01/03/2018

Trường hợp nào thu hồi Giấy chứng nhận vùng hoạt động hoa tiêu hàng hải? Xin chào Ban biên tập, tôi là Minh Thư hiện đang sống và làm việc tại Quy Nhơn. Tôi hiện đang tìm hiểu về hoa tiêu hàng hải. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi trường hợp nào thu hồi Giấy chứng nhận vùng hoạt động hoa tiêu hàng hải? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trường hợp thu hồi Giấy chứng nhận vùng hoạt động hoa tiêu hàng hải được quy định tại Khoản 2 Điều 21 Thông tư 27/2016/TT-BGTVT quy định về đào tạo, cấp, thu hồi Giấy chứng nhận khả năng chuyên môn hoa tiêu hàng hải và Giấy chứng nhận vùng hoạt động hoa tiêu hàng hải do Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải ban hành, theo đó, bao gồm:

      a) Sửa chữa, tẩy xóa, làm sai lệch nội dung Giấy chứng nhận;

      b) Mua bán, cho thuê, cho mượn Giấy chứng nhận;

      c) Khai báo sai lệch thông tin hoặc sử dụng giấy tờ giả mạo trong hồ sơ xin cấp, gia hạn, cấp lại Giấy chứng nhận;

      d) Thuyền trưởng tự dẫn tàu để xẩy ra tai nạn hàng hải;

      đ) Các trường hợp khác theo quy định của pháp luật.

      Trên đây là tư vấn về trường hợp thu hồi Giấy chứng nhận vùng hoạt động hoa tiêu hàng hải. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 27/2016/TT-BGTVT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn