Trường hợp thu hồi giấy chứng nhận trung tâm sát hạch lái xe đủ điều kiện hoạt động

Ngày hỏi:15/10/2016

Trường hợp thu hồi giấy chứng nhận trung tâm sát hạch lái xe đủ điều kiện hoạt động được quy định như thế nào? Hiện tại, em đang làm việc tại một trung tâm sát hạch lái xe. Em có tìm hiểu qua một số tài liệu và có thắc mắc về trường hợp nào thu hồi giấy chứng nhận trung tâm sát hạch lái xe đủ điều kiện hoạt động? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn. Em là Diễm Quỳnh, địa chỉ email là quynh***@gmail.com.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Trường hợp thu hồi giấy chứng nhận trung tâm sát hạch lái xe đủ điều kiện hoạt động đã được quy định cụ thể tại Khoản 1 Điều 24 Nghị định 65/2016/NĐ-CP về điều kiện kinh doanh dịch vụ đào tạo lái xe ô tô và dịch vụ sát hạch lái xe.

    Theo đó, trường hợp thu hồi giấy chứng nhận trung tâm sát hạch lái xe đủ điều kiện hoạt động bao gồm:

    a) Có hành vi gian lận để được cấp giấy chứng nhận trung tâm sát hạch lái xe đủ điều kiện hoạt động;

    b) Không triển khai hoạt động sát hạch lái xe sau thời hạn 24 tháng, kể từ ngày được cấp giấy chứng nhận trung tâm sát hạch lái xe;

    c) Bị tước quyền sử dụng giấy chứng nhận trung tâm sát hạch lái xe đủ điều kiện hoạt động từ 02 lần trở lên trong thời gian 18 tháng;

    d) Giấy chứng nhận được cấp không đúng thẩm quyền;

    đ) Tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung trên giấy chứng nhận được cấp;

    e) Cho thuê, mượn giấy chứng nhận.

    Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trường hợp thu hồi giấy chứng nhận trung tâm sát hạch lái xe đủ điều kiện hoạt động. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Nghị định 65/2016/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn