Tuổi của phương tiện thủy được phép nhập khẩu đối với tàu khách là bao nhiêu?

Ngày hỏi:23/05/2017

Tuổi của phương tiện thủy được phép nhập khẩu đối với tàu khách là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thạch Lam hiện đang sống và làm việc tại Đà Nẵng. Tôi muốn tìm hiểu tuổi của phương tiện thủy được phép nhập khẩu đối với tàu khách là bao nhiêu? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tuổi của phương tiện thủy được phép nhập khẩu đối với tàu khách được quy định tại Khoản 1 Điều 5 Nghị định 111/2014/NĐ-CP quy định niên hạn sử dụng của phương tiện thủy nội địa và niên hạn sử dụng của phương tiện thủy được phép nhập khẩu, theo đó:

      Tuổi của phương tiện thủy được phép nhập khẩu đối với tàu khách không quá 10 năm.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về tuổi của phương tiện thủy được phép nhập khẩu đối với tàu khách. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Nghị định 111/2014/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Nhập khẩu
    Phương tiện đi lại
    Phương tiện thuỷ nội địa
    Phương tiện giao thông
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn