Tuổi thi bằng lái xe

Ngày hỏi:18/11/2010
Bao nhiêu tuổi thì có thể thi bằng lái xe?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Luật Giao thông đường bộ năm 2008 quy định về tuổi, sức khỏe của người lái xe. Theo điểm b, khoản 1, Điều 60 quy định “Người đủ 18 tuổi trở lên được lái xe ôtô hai bánh, xe môtô ba bánh có dung tích xi-lanh từ 50cm3 trở lên và các loại xe có kết cấu tương tự; xe ôtô tải, máy kéo có trọng tải dưới 3.500 kg; xe ôtô chở người đến 9 chỗ ngồi;”


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn