Vấn đề cấm phát sóng trái phép trong vùng biển Việt Nam

Ngày hỏi:16/05/2017

Vấn đề cấm phát sóng trái phép trong vùng biển Việt Nam được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có tìm hiểu các quy định về an toàn trên biển, trong đó đối với vấn đề cấm phát sóng trái phép trong vùng biển Việt Nam. Tôi muốn biết pháp luật hiện hành quy định cụ thể ra sao? Văn bản nào điều chỉnh vấn đề này? Xin chân thành cảm ơn!

Hồ Quang Đại (0908*****)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Vấn đề cấm phát sóng trái phép được quy định tại Điều 40 Luật Biển Việt Nam 2012. Cụ thể như sau:

      Khi hoạt động trong vùng biển Việt Nam, tàu thuyền, tổ chức, cá nhân không được phát sóng trái phép hoặc tuyên truyền, gây phương hại cho quốc phòng, an ninh của Việt Nam.

      Trên đây là quy định về vấn đề cấm phát sóng trái phép trong vùng biển Việt Nam. Để hiểu rõ hơn nội dung này, bạn vui lòng tham khảo thêm tại Luật Biển Việt Nam 2012.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn