Xe máy quay đầu xe tại nơi có biển cấm quay đầu bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:14/07/2014
Xe máy quay đầu xe tại nơi có biển cấm quay đầu bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Căn cứ vào Khoản 2 Điều 6 Nghị định 171/2013 quy định về mức xử phạt đối với hành vi quay đầu xe tại nơi cấm quay đầu. Theo đó, người điều khiển xe máy sẽ bị phạt tiền từ 80.000 - 100.000 đồng đối với lỗi quay đầu xe tại nơi cấm quay đầu.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn