Xe ô tô vận chuyển hành khách được đón, trả khách ngoài các địa điểm ghi trong hợp đồng khi nào?

Ngày hỏi:14/02/2020

Cho tôi hỏi theo quy định mới về kinh doanh vận tải thì xe ô tô vận chuyển hành khách theo hợp đồng được đón, trả khách ngoài các địa điểm ghi trong hợp đồng khi nào? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 7 Điều 7 Nghị định 10/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/04/2020) quy định:

      Ngoài hoạt động cấp cứu người, phục vụ các nhiệm vụ khẩn cấp như thiên tai, địch họa theo yêu cầu của lực lượng chức năng, xe ô tô vận chuyển hành khách theo hợp đồng không được đón, trả khách ngoài các địa điểm ghi trong hợp đồng.

      => Như vậy, căn cứ quy định trên thì xe ô tô được đón, trả khách ngoài các địa điểm ghi trong hợp đồng khi hoạt động cấp cứu người, và phục các nhiệm vụ khác theo yêu cầu.

      Trên đây là nội dung hỗ trợ!

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn