Cấp lại Giấy chứng nhận đăng ký hành nghề dịch vụ kế toán có phải nộp lại giấy cũ?

Ngày hỏi:06/04/2021

Cho hỏi: Cấp lại Giấy chứng nhận đăng ký hành nghề dịch vụ kế toán có phải nộp lại Gấp lại Giấy chứng nhận đăng ký hành nghề dịch vụ kế toán cũ không? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cấp lại Giấy chứng nhận đăng ký hành nghề dịch vụ kế toán có phải nộp lại giấy cũ?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Khoản 3 Điều 11 Thông tư 296/2016/TT-BTC, có quy định về hồ sơ cấp Giấy chứng nhận đăng ký hành nghề dịch vụ kế toán khi hết thời hạn như sau:

      Hồ sơ đề nghị cấp Giấy chứng nhận đăng ký hành nghề dịch vụ kế toán đối với các trường hợp quy định tại điểm b khoản 1 Điều này bao gồm:

      - Đơn đề nghị cấp Giấy chứng nhận đăng ký hành nghề dịch vụ kế toán theo mẫu quy định tại Phụ lục số 01/ĐKHN ban hành kèm theo Thông tư này;

      - 02 ảnh màu 3x4cm được chụp trên nền trắng trong thời hạn không quá sáu (06) tháng tính đến ngày nộp hồ sơ đăng ký hành nghề dịch vụ kế toán;

      - Các tài liệu quy định tại khoản 2, khoản 6, khoản 7 Điều 3 Thông tư này;

      - Giấy chứng nhận đăng ký hành nghề dịch vụ kế toán cũ.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chế độ kế toán
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn