Cơ quan nào có thẩm quyền chấp thuận sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán?

Ngày hỏi:31/07/2019

Chào chuyên viên, tôi đang tìm hiểu các quy định của pháp luật về xổ số điện toán số tự chọn, chuyên viên cho tôi hỏi theo quy định mới nhất thì việc các công ty xổ số điện toán phát hành các sản phẩm của mình phải được sự đồng ý của cơ quan nào?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 34 Thông tư 36/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) về hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán có quy định về quyền hạn của người tham gia dự thưởng cụ thể như sau:

      ...

      Điều 34. Chấp thuận sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán

      1. Từng sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán dự kiến phát hành phải được Bộ Tài chính chấp thuận.

      Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì việc phát hành các sản phẩm xổ số tự chọn số điện toán phải được Bộ tài chính chấp thuận.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn