Hình thức khen thưởng trong kiểm toán nhà nước

Ngày hỏi:26/11/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Thanh Mỹ, tôi hiện tôi đang công tác trong một đơn vị kiểm toán, có thắc mắc tôi mong muốn nhận được phản hồi từ Ban biên tập. Cụ thể: Hình thức khen thưởng trong kiểm toán nhà nước được quy định ra sao? Tôi có thể tham khảo vấn đề này ở đâu? Xin cảm ơn 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hình thức khen thưởng trong kiểm toán nhà nước được quy định tại Điều 13 Quy chế Thi đua - Khen thưởng của Kiểm toán nhà nước ban hành kèm theo Quyết định 2211/QĐ-KTNN năm 2018 như sau:

      - Các hình thức khen thưởng đối với cá nhân: "Giấy khen", "Bằng khen", "Kỷ niệm chương - Vì sự nghiệp KTNN", "Huân chương Lao động", "Huân chương Độc lập".

      - Các hình thức khen thưởng đối với tập thể: "Giấy khen", "Bằng khen", "Huân chương Lao động", "Huân chương Độc lập".

      Trên đây là nội dung quy định về hình thức khen thưởng trong kiểm toán nhà nước. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Quyết định 2211/QĐ-KTNN năm 2018.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn