Khi giải thể thì có phải báo cáo tình hình sử dụng biên lai không?

Ngày hỏi:21/11/2020

Theo quy định mới thì tổ chức thu phí, lệ phí giải thể thì có phải báo cáo tình hình sử dụng biên lai không ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khi giải thể thì có phải báo cáo tình hình sử dụng biên lai không?
      (ảnh minh họa)
    • Khoản 3 Điều 38 Nghị định 123/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 1/7/2022) quy định như sau:

      Tổ chức thu phí, lệ phí có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng biên lai khi giải thể, chia tách, sáp nhập, chuyển đổi sở hữu cùng với thời hạn nộp hồ sơ quyết toán phí, lệ phí.

      Căn cứ quy định trên thì tổ chức thu phí, lệ phí nếu giải thể thì vẫn phải nộp báo cáo tình hình sử dụng biên lai.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn