Kỷ niệm chương trong thi đua, khen thưởng của kiểm toán nhà nước

Ngày hỏi:26/11/2018

Cho tôi hỏi kỷ niệm chương trong thi đua, khen thưởng của kiểm toán nhà nước được quy định cụ thể ra sao? Mong được Ban tư vấn của Ngân hàng Pháp luật giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn!

Minh Dương (duong***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Kỷ niệm chương trong thi đua, khen thưởng của kiểm toán nhà nước được quy định tại Điều 16 Quy chế Thi đua - Khen thưởng của Kiểm toán nhà nước ban hành kèm theo Quyết định 2211/QĐ-KTNN năm 2018 như sau:

      Đối tượng và tiêu chuẩn xét tặng Kỷ niệm chương của KTNN được thực hiện theo quy định tại Quy chế xét tặng Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp KTNN” do Tổng KTNN ban hành.

      Trên đây là nội dung quy định về kỷ niệm chương trong thi đua, khen thưởng của kiểm toán nhà nước. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Quyết định 2211/QĐ-KTNN năm 2018.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn