Nguồn kinh phí để thực hiện việc điều tra thống kê trước ngày 01/07/2016 được quy định như thế nào?

Theo dõi sự thay đổi của Kinh phí cho hoạt động thống kê
Ngày hỏi:03/10/2018

Ban biên tập hãy giúp tôi trả lời các câu hỏi sau đây: Nguồn kinh phí để thực hiện việc điều tra thống kê trước ngày 01/07/2016 được quy định như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nguồn kinh phí để thực hiện việc điều tra thống kê trước ngày 01/07/2016 được quy định tại Điều 14 Luật Thống kê 2003 với nội dung như sau:

      - Kinh phí thực hiện các cuộc điều tra thống kê do ngân sách nhà nước bảo đảm theo quy mô, tính chất của từng cuộc điều tra.

      - Việc lập dự toán, quản lý, sử dụng và quyết toán kinh phí điều tra thống kê được thực hiện theo quy định của Luật ngân sách nhà nước.

      Trên đây là nội dung trả lời về nguồn kinh phí để thực hiện việc điều tra thống kê trước ngày 01/07/2016. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Luật Thống kê 2003.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn