Nhận thưởng vé số điện toán ở đâu?

Ngày hỏi:31/07/2019

Vì tính chất công việc tôi phải tìm hiểu các quy định về xổ số điện toán số tự chọn, mong ban biên tập tư vấn cho tôi theo quy định mới nhất của pháp luật thì việc nhận thưởng vé số điện toán được thực hiện ở đâu?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm b Khoản 1 Điều 29 Thông tư 36/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) về hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán có quy định về thời hạn lĩnh thưởng, thời gian thanh toán giải thưởng cụ thể như sau:

      Điều 29. Quy định về trả thưởng xổ số tự chọn số điện toán

      1. Thời hạn lĩnh thưởng, thời gian thanh toán giải thưởng:

      ...

      b) Việc trả thưởng được thực hiện tại trụ sở chính, chi nhánh, cửa hàng (nếu có) của công ty xổ số điện toán và các đại lý xổ số tự chọn số điện toán được uỷ quyền;

      Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì việc trả thưởng được thực hiện tại trụ sở chính, chi nhánh, cửa hàng (nếu có) của công ty xổ số điện toán và các đại lý xổ số tự chọn số điện toán được uỷ quyền.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn