Quy định về kế toán và kiểm toán của Quỹ phòng, chống thiên tai trung ương

Ngày hỏi:17/08/2021

Xin được hỏi, tới đây chế độ kế toán và kiểm toán của Quỹ phòng, chống thiên tai trung ương được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 8 Nghị định 78/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/09/2021) quy định về chế độ tài chính, kế toán và kiểm toán Quỹ phòng, chống thiên tai trung ương như sau:

      Chế độ kế toán, kiểm toán, quản lý tài sản và công khai tài chính:

      - Thực hiện công tác hạch toán, kế toán theo quy định của pháp luật;

      - Thực hiện quản lý, sử dụng tài sản theo quy định của pháp luật;

      - Thực hiện kiểm toán độc lập báo cáo tài chính.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn