Quy định về ký hiệu mẫu số hóa đơn điện tử

Ngày hỏi:14/10/2019

Tôi biết rằng việc ký hiệu mẫu số hóa đơn điện tử mới được quy định mới. Vậy cho hỏi quy định đó được quy định thế nào? Mong nhận được phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Tiết a.2 Điểm a Khoản 1 Điều 3 Thông tư 68/2019/TT-BTC (Có hiệu lực ngày 14/11/2019) quy định việc ký hiệu mẫu số hóa đơn điện tử như sau:

      Ký hiệu mẫu số hóa đơn là ký tự có một chữ số tự nhiên là các số tự nhiên 1, 2, 3, 4 để phản ánh loại hóa đơn như sau:

      - Số 1: Phản ánh loại Hóa đơn giá trị gia tăng.

      - Số 2: Phản ánh loại Hóa đơn bán hàng.

      - Số 3: Phản ánh loại Phiếu xuất kho kiêm vận chuyển điện tử.

      - Số 4: Phản ánh các loại hóa đơn khác là tem điện tử, vé điện tử, thẻ điện tử, phiếu thu điện tử hoặc các chứng từ điện tử có tên gọi khác nhưng có nội dung của hóa đơn điện tử theo quy định tại Điều này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn