Sử dụng con dấu theo công tác văn thư, lưu trữ của Kiểm toán Nhà nước

Ngày hỏi:22/02/2019

Chào Ban biên tập, tôi là Đình Hoàng hiện đang công tác trong một đơn vị kiểm toán nhà nước. Vì mới chuyển công tác nên một số quy định của pháp luật tôi chưa nắm rõ. Có quy định sau tôi mong nhận được phản hồi. Cụ thể: Việc sử dụng con dấu theo công tác văn thư, lưu trữ của Kiểm toán Nhà nước được quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Sử dụng con dấu theo công tác văn thư, lưu trữ của Kiểm toán Nhà nước quy định tại Điều 28 Quyết định 2175/QĐ-KTNN năm 2014 Quy chế công tác văn thư, lưu trữ của Kiểm toán Nhà nước, cụ thể như sau:

      - Công chức, viên chức văn thư phải tự tay đóng dấu vào các văn bản của Kiểm toán Nhà nước, của đơn vị.

      - Chỉ đóng dấu vào các văn bản khi các văn bản đúng hình thức, thể thức và có chữ ký của người có thẩm quyền.

      - Không được đóng dấu trong các trường hợp sau: đóng dấu vào giấy không có nội dung, đóng dấu trước khi ký, đóng dấu sẵn trên giấy trắng hoặc đóng dấu lên các văn bản có chữ ký của người không có thẩm quyền.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn