Thời điểm lập hóa đơn đối với bán hàng hóa?

Ngày hỏi:17/11/2020

Em muốn hỏi về thời điểm thành lập hóa đơn đối với bán hàng hóa theo quy định mới nhất. Nhờ anh chị hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 9 Nghị định 123/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 1/7/2022) quy định về thời điểm lập hóa đơn như sau:

    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn