Thời điểm lập hóa đơn đối với cung cấp dịch vụ?

Ngày hỏi:17/11/2020

Tôi được biết vừa có văn bản mới quy định về hóa đơn, chứng từ. Vậy thời điểm lập hóa đơn đối với cung cấp dịch vụ được quy định như thế nào ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 9 Nghị định 123/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 1/7/2022) quy định về thời điểm lập hóa đơn như sau:

    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn