Thuế GTGT cho dịch vụ duy tu bảo dưỡng

Ngày hỏi:14/04/2014
Cty tôi thuê đất của tỉnh Bình Phước làm khu công nghiệp sau đó cho thuê lại, mỗi tháng chúng tôi cung cấp phí duy tu bảo dưỡng cho khách hàng. Tôi xin hỏi thuế suất áp dụng đối với dịch vụ này là bao nhiêu?

    Nội dung này được Cục Thuế tỉnh Bình Phước tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 11 Thông tư số 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 của Bộ Tài chính về Thuế giá trị gia tăng, quy định:

      “Điều 11. Thuế suất 10%

      Thuế suất 10% áp dụng đối với hàng hoá, dịch vụ không được quy định tại Điều 4, Điều 9 và Điều 10 Thông tư này”.

      Căn cứ quy định trên, qua nội dung câu hỏi. Hoạt động dịch vụ duy tu bão dưỡng trong khu công nghiệp, thuế suất thuế GTGT 10%.

      Chào bạn !


    Nguồn:

    Cục Thuế Bình Phước
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn