Tỷ lệ trả thưởng kế hoạch của xổ số tự chọn số điện toán là gì?

Ngày hỏi:26/07/2019

Tôi nghe nói đã có quy định về xổ số Vietlot, cho tôi hỏi tỷ lệ trả thưởng kế hoạch của xổ số tự chọn số điện toán là gì?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản Khoản 9 Điều 2 Thông tư 36/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) về hoạt động kinh doanh xổ số tự chọn số điện toán có định nghĩa về Tỷ lệ trả thưởng kế hoạch của xổ số tự chọn số điện toán cụ thể như sau:

      Điều 2. Giải thích từ ngữ

      Trong Thông tư này, các từ ngữ sau đây được hiểu như sau:

      ...

      9. “Tỷ lệ trả thưởng kế hoạch” là tỷ lệ phần trăm (%) giữa tổng giá trị các hạng giải thưởng trên tổng giá trị vé số dự kiến phát hành trong từng đợt mở thưởng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Xổ số điện toán
    Xổ số
    Trúng thưởng xổ số
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn