Bà ngoại có được thăm, gặp cháu trong trại cai nghiện không?

Ngày hỏi:26/09/2020

Trường hợp cháu ở trại cai nghiện, khi gặp người thân, có được gặp bà ngoại hay không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Bà ngoại có được thăm, gặp cháu trong trại cai nghiện không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 2a Điều 11 Thông tư 21/2010/TT-BLĐTBXH quy định như sau:

      Người sau cai nghiện, trừ trường hợp mới được tiếp nhận vào Trung tâm dưới 7 ngày hoặc đang trong thời gian chờ Hội đồng xét kỷ luật hoặc đang bị thi hành kỷ luật bằng hình thức giáo dục tại phòng kỷ luật, được phép thăm,gặpthân nhân thuộc các trường hợp quy định tại Khoản 2 Điều này.

      - Người có mối quan hệ gia đình, họ hàng sau đây với người sau cai nghiện được phép thăm gặp người sau cai nghiện:

      + Ông, bà (kể cả bên ngoại và bên nội).

      Như vậy, sau cai nghiện bà ngoại vẫn được thăm gặp cháu của mình theo quy định pháp luật trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn