Bảng lương cấp hàm cơ yếu

Ngày hỏi:02/12/2017

Bảng lương cấp hàm cơ yếu được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Quốc Trung hiện đang sống và làm việc tại Đồng Nai. Tôi đang tìm hiểu về chế độ tiền lương đối với người làm việc trong tổ chức cơ yếu hưởng lương và phụ cấp từ ngân sách nhà nước. Tôi có thắc mắc về vấn đề này mong được Ban biên tập giải đáp giúp. Thắc mắc của tôi cụ thể như sau: Bảng lương cấp hàm cơ yếu được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập. 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Bảng lương cấp hàm cơ yếu được quy định tại Khoản 2 Điều 4 Thông tư 07/2017/TT-BNV về hướng dẫn thực hiện chế độ tiền lương đối với người làm việc trong tổ chức cơ yếu hưởng lương và phụ cấp từ ngân sách nhà nước do Bộ Nội vụ ban hành, theo đó: 

    Bảng lương cấp hàm cơ yếu quy định 10 bậc như sau:

    STT

    Cấp hàm cơ yếu

    Hệ số lương

    1

    Bậc 1 bằng Hệ số lương của cấp bậc quân hàm Thiếu úy

    4,20

    2

    Bậc 2 bằng Hệ số lương của cấp bậc quân hàm Trung úy

    4,60

    3

    Bậc 3 bằng Hệ số lương của cấp bậc quân hàm Thượng úy

    5,00

    4

    Bậc 4 bằng Hệ số lương của cấp bậc quân hàm Đại úy

    5,40

    5

    Bậc 5 bằng Hệ số lương của cấp bậc quân hàm Thiếu tá

    6,00

    6

    Bậc 6 bằng Hệ số lương của cấp bậc quân hàm Trung tá

    6,60

    7

    Bậc 7 bằng Hệ số lương của cấp bậc quân hàm Thượng tá

    7,30

    8

    Bậc 8 bằng Hệ số lương của cấp bậc quân hàm Đại tá

    8,00

    9

    Bậc 9 bằng Hệ số lương của cấp bậc quân hàm Thiếu tướng

    8,60

    10

    Bậc 10 bằng Hệ số lương của cấp bậc quân hàm Trung tướng

    9,20

    Trên đây là tư vấn về bảng lương cấp hàm cơ yếu. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 07/2017/TT-BNV. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn. 

    Chào thân ái và chúc sức khỏe! 


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn