Băng tuần tra, bảo vệ của dân quân tự vệ được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:01/04/2019

Vì sự tò mò nên tôi muốn tìm hiểu để thỏa cái thắc mắc của mình, Ban tư vấn cho tôi hỏi: Băng tuần tra, bảo vệ của dân quân tự vệ được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được câu trả lời.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 2 Điều 5 Quyết định 56/2005/QĐ-BQP về quy chế hoạt động của lực lượng dân quân tự vệ do Bộ trưởng Bộ Quốc phòng ban hành, có quy định băng tuần tra, bảo vệ của dân quân tự vệ như sau:

      1. Nền băng màu đỏ, chu vi của băng 37,5 cm; Rộng 8,0 cm

      2. Mép trên và dưới viền vàng rộng 0,5 cm

      3. Trên nền băng in (thuê) chữ "DQTV -Tuần tra - bảo vệ" màu vàng thành hai dòng (Chiều cao của chữ 2,0 cm, chiều rộng nét chữ 0,3 cm. Chiều rộng mỗi chữ cái 1,1 cm, khoảng cách giữa hai dòng 1,0 cm, kiểu chữ in hoa không có chân, chữ đứng, nét đậm.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn