Cán bộ thôi giữ chức vụ là gì?

Ngày hỏi:22/05/2020

Cán bộ thôi giữ chức vụ được hiểu thế nào? Văn bản quy định? - Đây là thắc mắc của chị Linh (Tp.HCM).

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 2 Quy định 260-QĐ/TW năm 2009 thì nội dung này được quy định như sau:

      Thôi giữ chức vụ là việc cấp có thẩm quyền quyết định cho cán bộ chấm dứt chức vụ để nhận nhiệm vụ khác hoặc nghỉ để chữa bệnh. Việc thôi giữ chức vụ gắn với yếu tố khách quan.

      Trên đây là nội dung tư vấn về định nghĩa thôi giữ chức vụ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn