Chế độ phụ cấp làm việc ngày thứ 7, ngày nghỉ lễ tết.

Ngày hỏi:05/12/2014
Tên tôi: Phạm Văn Tích: xã Văn Nhân - Huyện Phú Xuyên - TP Hà Nội. Xin hỏi quý ban nội dung như sau. - Chế độ làm thêm giờ ngày thứ 7 ngày nghỉ lễ tết được tính như thế nào? - Được áp dụng theo văn bản nào hiện hành.(thành phố Hà Nội có văn bản không)? - Cụ thể là phụ cấp làm việc ngày nghỉ được nhân theo mức lương tối thiểu hay mức lương hiện hưởng? Xin chân thành cảm ơn. Người hỏi: Phạm văn Tích - ( 12:38 05/12/2014)

    Nội dung này được Ủy ban Nhân dân Tp.Hà Nội, Cổng thông tin điện tử tư vấn như sau:

    • - Chương VII Thời giờ làm việc, thời giờ nghỉ ngơi của Bộ Luật Lao động năm 2012. (Điều 97. Tiền lương làm thêm giờ, làm việc vào ban đêm)

      - Mục 1 và Mục 2 – Chương II Nghị định số 45/2013/NĐ-CP ngày 10/5/2013 của Chính phủ Quy định chi tiết một số điều của Bộ Luật lao động về thời giờ làm việc, thời giờ nghỉ ngơi và an toàn lao động, vệ sinh lao động.

      Để biết thêm thông tin chi tiết, đề nghị ông liên hệ với Phòng Chính sách Lao động – Việc làm – Sở Lao động Thương binh và Xã hội:
      Điện thoại: 37737639, 37732429

      Địa chỉ: Số 75 Nguyễn Chí Thanh - Đống Đa - Hà Nội

      Website: http://solaodong.hanoi.gov.vn


    Nguồn:

    Cổng Giao tiếp điện tử Hà Nội
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn