Chi bồi dưỡng khi tổ chức đại hội công đoàn cấp tỉnh

Ngày hỏi:19/11/2018

Chào Ban biên tập, tôi là Nguyễn Minh Thắng hiện tôi đang công tác tại một cơ quan nhà nước. Có thắc mắc sau tôi mong sớm nhận phản hồi. Cụ thể thắc mắc của tôi như sau: Chi bồi dưỡng khi tổ chức đại hội công đoàn cấp tỉnh, thành phố và tương đương được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chi bồi dưỡng khi tổ chức đại hội công đoàn cấp tỉnh, thành phố và tương đương được quy định tại Khoản 1 Điều 4 Quyết định 1993/QĐ-TLĐ năm 2016 về Quy định chế độ chi tổ chức Đại hội Công đoàn các cấp do Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam ban hành, cụ thể như sau:

      1.1. Đại hội công đoàn cấp tỉnh, thành phố và tương đương.

      - Trưởng tiểu ban: 800.000 đồng/người/tháng.

      - Thường trực tiểu ban: 600.000 đồng/người/tháng

      - Thành viên tiểu ban, tổ trưởng tổ giúp việc: 400.000 đồng/người/tháng.

      - Thành viên tổ giúp việc: 200.000 đồng/người/tháng.

      1.2. Đại hội công đoàn cấp trên cơ sở.

      - Trưởng tiểu ban: 400.000 đồng/người/tháng.

      - Thường trực tiểu ban: 300.000 đồng/người/tháng.

      - Thành viên tiểu ban, tổ trưởng tổ giúp việc: 200.000 đồng/người/tháng.

      - Thành viên tổ giúp việc: 100.000 đồng/người/tháng.

      1.3. Chế độ chi bồi dưỡng được thực hiện từ khi các quyết định thành lập tiểu ban, tổ giúp việc có hiệu lực thi hành đến khi kết thúc đại hội.

      Trường hợp thành viên tiểu ban tham gia tổ giúp việc thì chỉ được hưởng mức bồi dưỡng cao nhất.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn