Chi phí ký kết thoả ước lao động tập thể

Ngày hỏi:18/11/2010
Ai sẽ chi phí cho việc ký kết thoả ước lao động tập thể?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 82 Bộ luật Lao động 2012 quy định: Mọi chi phí cho việc thương lượng, ký kết, sửa đổi, bổ sung, gửi và công bố thoả ước lao động tập thể do người sử dụng lao động chi trả.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thoả ước lao động
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn